24 เมษายน 2014, 03:24:35 น.
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ขอให้สมาชิกของไทยแคทเทิลทุกท่านใช้บอร์ดอย่างสร้างสรรค์ พร้อมที่จะรับทั้งผิดและชอบเนื่องจากการกระทำของตัวเอง คำพูดหรือข้อความใดๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องส่วนตัว เรื่องครอบครัว เรื่องการเมือง และเรื่องใดๆ ที่ไม่เหมาะสม ก่อให้เกิดข้อขัดแย้ง ก่อให้เกิดความไม่สงบและความแตกแยก ทางเว็บมาสเตอร์ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้โดยมิต้องมีการแจ้งต่อเจ้าของกระทู้

+  ยินดีต้อนรับสู่ Webboard Thaicattle.com
|-+  หมวดหมู่โคบาล
| |-+  ชาวโคบาล
| | |-+  เรื่อง การผสมเทียม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง การผสมเทียม  (อ่าน 5257 ครั้ง)
wirote
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 29 มกราคม 2007, 19:39:11 น. »

ผมมีภาพเรื่องการผสมเทียมมาให้ดูกันอีกครั้งนะครับ  เรื่องการผสมเทียมนั้นไม่ได้ยากอย่างที่คิดๆกัน มือใหม่อาจจะดูแล้วคิดว่าเป็นเรื่องยุ่งยาก แต่ถ้าได้ผ่านการอบรมมาแล้วก็จะพอเข้าใจดีขึ้นว่าทำกันอย่างไรบ้าง การผสมเทียมเป็นการขยายฝูงวัวที่ง่ายประหยัด สามารถเลือกพ่อพันธุ์ได้ตามที่เราต้องการแทบทุกสายพันธุ์ฝูงวัวจะขยายได้แบบไร้ขีดจำกัด คนละเรื่องกับการทำอีทีนะครับอย่าเอามารวมกันเชียวนะเพราะว่าการทำอีทีเป็นการคัดเลือกพันธุกรรมที่ดีเพื่อรักษาเอาใว้และขยายพันธุกรรมนั้นๆให้มีมากขึ้น  เพื่อนๆพ่อแม่พี่น้องที่รักทั้งหลายถ้ารักการเลี้ยงวัวแล้วผมก็แนะว่าควรจะหาโอกาสไปอบรมเพิ่มเติมกันนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSC07345.jpg (80.57 KB, 500x375 - ดู 1960 ครั้ง.)
wirote
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มกราคม 2007, 19:43:44 น. »

เรียนแล้วก็เอาไปฝึกเพิ่มเติมอีกหน่อย มีวัวของเราเองให้ล้วงให้คลำบ่อยๆเราก็จะเกิดความชำนาญ จับสัดให้แม่นๆ ผสมทีเดียวก็ติด ไม่ใช่เรื่องยากเลยนะครับ แต่ว่าเป็นเรื่องที่ต้องฝึกฝนกันถึงจะทำได้นะ อย่าลืมนะครับถ้าจะเลี้ยงวัวก็ควรที่จะศึกษาหาความรู้กัน ไม่ใช่แค่เพียงเก็บข้อมูลเท่านั้น ปฎิบัติแล้วเราจะทำได้แน่นอน อิๆๆ ขยิบตา ขยิบตา

* DSC07389.jpg (78.92 KB, 500x375 - ดู 1934 ครั้ง.)
wirote
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มกราคม 2007, 19:45:28 น. »

เวลาเรียนก็อย่าหนีเรียนเหมือนสองท่านนี้นะครับ ฮ้าๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSC07374.jpg (89.4 KB, 500x375 - ดู 1919 ครั้ง.)
wirote
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มกราคม 2007, 19:50:03 น. »

ทุกอย่างเป็นไปได้ด้วยการฝึก  อย่าเพียงแต่คิดแล้วเฉย ทุกคนมีเวลา24ชมเท่ากันถ้ารักการเลี้ยงวัวอย่าพลาดนะครับ  แค่ล้วงเป็น กล้าล้วงกล้า ทำรู้ว่าอะไรเป็นอะไรเท่านี้เราก็มาฝึกกันต่อได้แล้วนะครับทุกท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSC07417.JPG (148.36 KB, 640x480 - ดู 1914 ครั้ง.)
wirote
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มกราคม 2007, 19:52:49 น. »

เฮ้อ  ผมเคลียดนะครับเลยคุยไม่ค่อยมันเท่าไรนัก   คุณ คนกำแพงแสนถ้าอ่านอยู่ช่วยกรุณาติดต่อกลับหาผมหน่อยนะจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งรับลองด้วยเกรียติลูกผู้ชายว่าผมจะไม่บอกใครแน่นอนว่าคุณคือ ใครถ้ารักกันจริงๆช่วยโทรมาหน่อยนะครับ 081-8591575
wirote
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มกราคม 2007, 19:55:16 น. »

เรื่องการผสมเทียมเป็นเรื่องที่ไม่น่าพลาดอีก1เรื่องสำหรับผู้รักการพัฒนาวัวอย่างแท้จริง รู้ใว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหามนะคร๊าบ  ป๋าลูกโคมาต่อให้ผมหน่อยนะ ผมจะไปต้อยกระสอบทรายหน่อย ก๊ากๆๆๆๆ;D ยิงฟันยิ้ม
ลูกโค
Webmaster
Hero Member

ไม่อยากเป็นพระเอก ขอเป็นลูกผู้ชายก็พอ

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มกราคม 2007, 18:59:35 น. »

ป๋าวิโรจน์ยังตั้งชื่อกระทู้ไม่จ๋าบ
ถ้าเป็นผม จะตั้งว่า "เทคนิคการแทงข้างหลัง"  อิอิอิ 
ต้องผ่านการฝึกมาอย่างดีครับ ถึงจะทำได้  ทั้งภาคทฤษฎี  ภาคปฏิบัติ  แล้วต้องไปหาชั่วโมงบินเพิ่มขึ้นอีกด้วย  ถึงจะชำนาญ
เทคนิคแรกคือ เราต้องดูวัวเป็นสัดเป็น  ตรงนี้ก็ต้องหาความชำนาญนะครับ แล้วต้องให้เวลากับมันด้วย
ผมเองกว่าจะรู้ว่า วัวแสดงอาการเป็นสัด แบบไหน ยังไง  ก็ยังต้องโง่อยู่หลายปี 
ที่เค้าว่านับจากยืนนิ่ง   วัวนิ่งเป็นยังไง  แบบไปยืนนิ่งอยู่ข้างคอกแล้ว ไม่มีตัวไหนไปสนใจมันอีกแล้ว แบบนี้คือนิ่งใช่ไหม 
ที่ว่าวัวนิ่งก็คือ เมื่อวัวเริ่มมีอาการเป็นสัด กระวนกระวาย อวัยวะเพศเริ่มขยาย มีน้ำเมือกไหลออกมา ไล่ปีนตัวนั้น ตัวนี้ ตัวอื่นๆก็ไล่ปีนมันเหมือนกัน 
แต่ตอนทียังไม่นิ่ง เวลาตัวอื่นๆไล่ปีน มันก็จะหลบบ้าง วิ่งหนีบ้าง  นี่คือยังไม่นิ่ง เรายังไม่นับชั่วโมง
แต่ถ้าเมือไหร่  ที่มันยอมยืนนิ่ง ให้วัวตัวอื่นปีน โดยไม่หลบหนีไปไหน  ดูเวลาเลยครับ แล้วนับไปได้เลย  12 - 18 ชม.  ตรงกับช่วงเวลาตรงไหน ก็เรียกให้หมอมาผสมเทียมให้ตอนนั้นครับ 
สำคัญที่ว่า เราต้องสังเกตุวัวในคอกให้ดีครับ  ต้องให้เวลากับมันบ้าง ถึงจะพบความสำเร็จ  มีแต่วัวท้องเมคอกนั่นล่ะครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
กรรมกรโรงสี
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 มกราคม 2007, 19:25:30 น. »

ตั้งชื่อจ๊าบมากพี่ แทงข้างหลัง เท่ห์ดีครับ จะเอาให้เนียน  ต้องว่า แทงข้างหลังแบบหน้าตาย พี่ อิอิอิ
dongpradu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 มกราคม 2007, 19:26:51 น. »

ฮะ ฮะ เดี๋ยวผมตั้งมั่ง กระทู้ว่าด้วยเทคนิคการแทงข้างหลัง ขอผมย่อรูปก่อนนะครับ มีรูปการผสมเทียมแพะ หมาดๆเลย
 ยิ้มเท่ห์
wirote
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 มกราคม 2007, 19:28:18 น. »

โหจะให้ตั้งชื่อ แบบจ๊าบๆเลยหรอเนี่ย  เดี๋ยวขอซ้อมเตะกระสอบทรายให้เจ๋งๆก่อนนะเผื่อจะได้ไม่ผิดพลาด งานนี้สนุกแน่ๆ ฮ้าๆๆๆๆ  เวลาจับสัดนั้นสำคัญที่สุดเลยนะ ผมผสมSK998 มาทั้งหมด4ตัวแล้ว  ใช้น้ำเชื้อไป5โด๊ส  พลาดไป1   งานนี้ผมลงมือยืนดูเองเลยนะครับไม่ได้ผสมเอง ฮ้าๆๆๆๆ  มือมันสั่นหลอดละ4000บาท  พลาดทีเศร้าไป19วันเลยนะเนี่ย  ก๊ากๆๆๆๆ

ผมผสมหลังจากที่ยืนนิ่งและดูจนวัวที่เบนลึงค์ไม่สนใจแล้วค่อยผสม โดยมากแล้ว16-18ชมตลอดเลยนะครับบางที20ชมค่อยเลิกไล่ตามยังมีเลยนะ  อย่างไงก็ได้เลือกเวลาที่ผสมแล้วติดก็แล้วกันนะครับ  พยายามจดบันทึกเอาใว้ เพราะว่าครั้งต่อๆไปจะง่ายต่อการผสมคร๊าบ อิๆๆ ขยิบตา ขยิบตา
ToonArmy
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 30 มกราคม 2007, 20:26:39 น. »

กำลังอยากเห็นพี่ไก่แทงข้างหลังแพะพอดีเลย

U.K. Koracha Ranch
wirote
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 มกราคม 2007, 21:23:22 น. »

ฮ้าๆๆๆ  ถ้างั้นดูรูปตัวเองแทงข้างหลังไปก่อนละกันนะ อิๆๆๆ ฮืม ฮืม

* DSC07380.jpg (80.48 KB, 500x375 - ดู 1793 ครั้ง.)
โคน้อย
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2007, 10:04:27 น. »

เคลียดมากก็ดื่มมากนะครับจะได้หายเคลียดนะป๋าวิโรจน์ ถ้าเคลียดวันไหนว่างมาหาผม ผมจะพาไปนั่งดื่มให้หายเคลียด  คนจะรวยช่วยไม่ได้เปล่าป๋าเลยเคลียด 555 แต่เค้าบอกว่าการทำงานแล้วเคลียดจะทำให้ SEX นั้นเสื่อมจริงหรือไม่ ว่าเรื่องการแทงหลังนี่ผมไม่ชอบเลยเหมือนตุ๊ดเลยนะ ลูกผู้ชายห้ามแทงหลัง  ห้ามรอบกัด ถ้าสงสัยค้างคาต้องตัวๆเลยครับ 555 อย่าให้เพื่อนผมถลกแขนเสื้อนะ ใครรู้ตัวแทงข้างหลังเดี๋ยวหนาวครับ ป๋าวิโรจน์ไปด้านช้างกันไปไหม
หน้า: [1] พิมพ์