19 เมษายน 2014, 06:25:00 น.
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ขอให้สมาชิกของไทยแคทเทิลทุกท่านใช้บอร์ดอย่างสร้างสรรค์ พร้อมที่จะรับทั้งผิดและชอบเนื่องจากการกระทำของตัวเอง คำพูดหรือข้อความใดๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องส่วนตัว เรื่องครอบครัว เรื่องการเมือง และเรื่องใดๆ ที่ไม่เหมาะสม ก่อให้เกิดข้อขัดแย้ง ก่อให้เกิดความไม่สงบและความแตกแยก ทางเว็บมาสเตอร์ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้โดยมิต้องมีการแจ้งต่อเจ้าของกระทู้

+  ยินดีต้อนรับสู่ Webboard Thaicattle.com
|-+  หมวดหมู่โคบาล
| |-+  ชาวโคบาล
| | |-+  น้ำยาตีเบอร์วัว ร้านวัวดี
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาตีเบอร์วัว ร้านวัวดี  (อ่าน 2947 ครั้ง)
คอกชูทวี
Sr. Member

ChuTawee BBFA 288

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 22:18:46 น. »

ถึงพี่โย่ง เชิญยิ้ม เอ๊ย...พี่โย่ง วัวดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ที่ร้านมีน้ำยาตีเบอร์วัวไหมครับ ถ้ามีจัดส่งให้ผมด้วยเด้อ

อยากได้ยาถ่ายพยาธิวัวด้วย เอาทั้งแบบเม็ดและแบบฉีดด้วยนะครับ
แบบเม็ดเอา 2 แผง แบบฉีดเอา 1 ขวด
อ้อ...สอบถามหน่อยครับ วัวท้อง 7 เดือน จะใช้ยาถ่ายพยาธิแบบไหนดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ส่งมาตามที่อยู่เดิมนะครับ ส่วนค่าเสียหายจะจัดการให้ในเร็ววัน

ขอบคุณครับ
แอ๊ด อุบล

"ทำเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก มันต้องเสร็จ ในสักวัน"
Anugoon Farm
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 12:55:27 น. »

เจ๋งพี่โย่งครับ อยากจะสอบถามราคา เครื่องมือผ่าตัดพร้อมซองใส่เคื่องผ่าตัดชุดเล็กไม่ทราบทางร้านนี่ขายสนนราคาอยู่ที่เท่าไรครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~•เดินตามรอยเท้าพ่อ•~
wuadee
Hero Member

เชิดชูประเพณี สามัคคี อาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 20:16:36 น. »

ถึงพี่โย่ง เชิญยิ้ม เอ๊ย...พี่โย่ง วัวดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ที่ร้านมีน้ำยาตีเบอร์วัวไหมครับ ถ้ามีจัดส่งให้ผมด้วยเด้อ

อยากได้ยาถ่ายพยาธิวัวด้วย เอาทั้งแบบเม็ดและแบบฉีดด้วยนะครับ
แบบเม็ดเอา 2 แผง แบบฉีดเอา 1 ขวด
อ้อ...สอบถามหน่อยครับ วัวท้อง 7 เดือน จะใช้ยาถ่ายพยาธิแบบไหนดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ส่งมาตามที่อยู่เดิมนะครับ ส่วนค่าเสียหายจะจัดการให้ในเร็ววัน

ขอบคุณครับ
แอ๊ด อุบล

รับทราบครับพี่แอ็ด วันจันทร์นะถึงจะส่งให้ (ของดีต้องรอช้าหน่อย)  ยิงฟันยิ้ม

งานหนัก ... ไม่เคยฆ่าคน

บ้านหลังนี้ยินดีต้อนรับ >>> http://www.thailowline.com/ <<<
wuadee
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 20:18:17 น. »

เจ๋งพี่โย่งครับ อยากจะสอบถามราคา เครื่องมือผ่าตัดพร้อมซองใส่เคื่องผ่าตัดชุดเล็กไม่ทราบทางร้านนี่ขายสนนราคาอยู่ที่เท่าไรครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปกติมีของอยู่ครับ แต่ตอนนี้ของไม่มี เดี๋ยวขอเวลาเช็คของก่อนนะครับแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที่  ยิ้มเท่ห์

บ้านหลังนี้ยินดีต้อนรับ >>> http://www.thailowline.com/ <<<
กัมธารกำพอก ออแกนิกฟาร์ม
Jr. Member
**

สองสถาปนิกบ้านนอก ในสวนเกษตร_นาข้าวหอมอินทรีย์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 21:15:53 น. »

มีภาพมาฝากครับ
ผมซื้อจากคุณพี่ร้านวัวดี ที่งานปากช่องครั้งที่ผ่านมา
ภาพแรกa
เป็นตัวที่หนึ่งที่ทำครับ ผูกสั้น(ก่อนผูกมันทำท่าจะเลีย)ไม่ได้เอาเข้าซอง 
แล้วเขียนด้วยมือเลยครับ พอเขียนลงไปแล้ว ด้วยความที่มันดิ้นระแวง
จึงไม่สวยอย่างที่เห็น ยาจะเริ่มกัด ขน และลงไปที่หนังอย่างรวดเร็วนะครับ
วัวจะดิ้นหลังเขียนยาลงไปไม่เกิน สิบวินาทีนะครับ
ผมยืนดูรอยกัดด้วยใจระทึก เห็นอาการของยาแล้ว ก็รู้ว่า
ต้องเขียนให้ห่างกว่านี้หน่อย

ต่อมาตัวที่สอง
คราวนี้ ปรับปรุงใหม่ ผมเอา ขวดน้ำอัดลม1.25ลิตร มีตัดหัว หาง ของขวด ออกเป็นปลอก
แบบวงแหวน  กว้างสี่นิ้ว  แกะฉลากทิ้งไป
แล้วพิมพ์ อักษรออกมาจากคอมพิวเตอร์ใส่กระดาษ  แล้ว แปะไปด้านในของปลอก
จากนั้นบีบน้ำยา ตามอักษรที่ด้านนอก 
สอดมือ เข้าในปลอก แล้วแปะกลิ้งตามโค้งลงไปอย่างรวดเร็ว
เอา ก ไก่ ก่อน ผลปรากฎ ออกมาอย่างที่เห็น
คือ มันกลับด้านครับ ยิงฟันยิ้ม
แต่ธ ธงที่ตามมา ไม่พลาด

มาถึงตัวที่สาม ผมแปะลงไปทีเดียว สอง อักษรเลย
ไม่พลาดเรื่องการกลับด้านของอักษร 

ทั้งสามตัว ผมทำตอนเย็นกินอาหารแล้ว และผูกโยงไว้หนึ่งสี่สิบนาทีประมารนั้นครับ ผมสังเกต
ดูการกัดลึกลงไปๆๆ แล้ว กลัวแผลจะลามไปเรื่อย เลยเอาขี้เถ้า เทาๆ เลยกำแล้วหว่านใส่ที่แผล
คิดเอาเองว่า มันเป็นด่าง ไปยับยั้งกรด ของตัวยา

บทเรียนสำหรับตัวเองก็คือ 
บีบยาขนาดเนื้อยาเป็นแนวเส้นเท่า ก้านไม้ขีด ดูเหมือนจะมากไป  น่าจะเบามือก่านี้สักหน่อย
เพราะยากัดแรงทีเดียว แถมย้อย ได้ด้วย อย่างที่เห็นนะครับ 

* KK.jpg (63.99 KB, 1524x485 - ดู 597 ครั้ง.)
กัมธารกำพอก ออแกนิกฟาร์ม
Jr. Member
**

สองสถาปนิกบ้านนอก ในสวนเกษตร_นาข้าวหอมอินทรีย์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 21:42:28 น. »

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายภาพมาอัพเดทนะครับ
ในภาพที่ถ่ายนี้หลังทำประมาณ หก วัน
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 12:51:28 น. »

ปกติมีของอยู่ครับ แต่ตอนนี้ของไม่มี เดี๋ยวขอเวลาเช็คของก่อนนะครับแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที่  ยิ้มเท่ห์

เจ๋ง รับทราบครับพี่โย่งไม่รีบครับเพราะรองบอยู่ ครับพี่   ยิงฟันยิ้ม

wuadee
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 10:27:42 น. »

ฮ่ะ ฮ่ะ ลืมไปลเยว่าติดค้างอะไรอยู่ มาแล้วครับชุดเครื่องมือผ่าตัดชุดเล็ก  ยิ้มเท่ห์

* IMG_9288.jpg (160.91 KB, 800x772 - ดู 445 ครั้ง.)

wuadee
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 10:28:57 น. »

และเมื่อเก็บเสร็จเรียบร้อยก็เป็นแบบนี้ครับ  ยิ้มเท่ห์

* IMG_9289.jpg (118.07 KB, 800x533 - ดู 439 ครั้ง.)

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 10:53:09 น. »

เจ๋งพี่โย่งครับขอราคายาด้วยครับ มี 1.ยาเพนสเต๊ป  2. ยาคาโตซาน 3.ยาเวอแม๊ก .4 ยาอ๊อกซี่โตซิน 5.ยาฆ่าเชื้อ เดตตอลขวดใหญ่ครับ รวมค่าส่งด้วยครับ เอาเบ็ดเสร็จเลยนะครับพี่รวมเครื่องมือผ่าตัดชุดเล็กด้วยครับพี่โย่งครับ ยิงฟันยิ้ม   
  ปล. พี่โย่งครับยาปฏิชีวนะขอขวด100CC.ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2010, 11:17:25 น. โดย Anugoon Farm » บันทึกการเข้า

wuadee
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 11:27:20 น. »

สอบถามข้อมูลเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันครับ

1. ยาเพนสเต๊ป เป็นแบบธรรมดา หรือ แอลเอครับ 
2. ยาคาโตซาน
3. ยาเวอแม๊ก ที่ร้านไม่มีแบรนด์นี้ครับมีแต่แบรนด์อื่น และต้องการแบบมี F ด้วยหรือเปล่า (ยานอกหรือยาในด้วยครับ)
4. ยาอ๊อกซี่โตซิน
5. ยาฆ่าเชื้อ เดตตอลขวดใหญ่ครับ

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 12:00:47 น. »

สอบถามข้อมูลเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันครับ

1. ยาเพนสเต๊ป เป็นแบบธรรมดา หรือ แอลเอครับ 
2. ยาคาโตซาน
3. ยาเวอแม๊ก ที่ร้านไม่มีแบรนด์นี้ครับมีแต่แบรนด์อื่น และต้องการแบบมี F ด้วยหรือเปล่า (ยานอกหรือยาในด้วยครับ)
4. ยาอ๊อกซี่โตซิน
5. ยาฆ่าเชื้อ เดตตอลขวดใหญ่ครับ

เจ๋งพี่โย่งครับ 
1.ยาเพนสเต๊ป เป็นธรรมดาครับ
2.ยาคาโตซาน ตัวนี้อยากทราบราคาด้วยครับพี่
3.ยาเวอแม็กแบรนอะรัยก็ได้ครับพี่เอาเป็นยาภายนอกครับรักษาพวกเห็บ
4.แก้ไขจากอ๊อกซี่โตซิน เป็น อ๊อกซี่มัยซินครับพีโย่ง 2ขวดครับ โทษทีพี่ผมเข้าใจชื่อยาผิด
5.ยาฆ่าเชื้อเดตตอลขวดใหญ่ครับ 1ขวดครับ
ปล.ขนาดขวด100cc ทุกตัวยาครับพี่โย่ง   ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 4 พฤษภาคม 2010, 12:39:15 น. »

เจ๋ง พี่โย่งครับโอนเงินค่ายา+เครื่องมือผ่าตัดชุดเล็กเข้าบัญชีให้แล้วนะครับ วันอังคาร ที่4 พฤษภาคม2553 เวลา 11:51 ครับ ยอด 2310ครับ.  ยิ้มเท่ห์

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2010, 14:48:51 น. »

เจ๋ง พี่โย่งครับผมส่งเมลล์สอบถามเรื่องหญ้ารูซี่ไม่ทราบว่าได้รับหรือเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2010, 13:39:39 น. »

เจ๋งพี่โย่งครับผมส่งเมลล์สอบถามเรื่องหญ้ารูซี่ได้รับหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์