ราคาวัว

(1/4) > >>

kai027:
รบกวนขอ Update ราคาวัว จากพี่ ๆๆ เพื่อน ชาววัวครับ มีรูปประกอบด้วยจะขอบคุณมากครับ ;D

kai027:
ใครรู้ราคาวัวช่วงนี้บ้างครับ ขอเสียงหน่อย

Pc-S:
ของผมแขกมาซื้อจนไม่มีจะขาย ขายชั่งเป็นตัว คนซื้อไม่มีงอแง จ่ายสดหลังชั่งน้ำหนัก กก.ละ 42 บาท (ตอนนี้ น่าจะ 45 บาท)ไม่มีเกี่ยงตัวผู้ หรือตัวเมีย หูสั้นหรือยาว  ไม่ผอมเป็นใช้ได้  และหาซื้อตัวเมียไปเป็นแม่พันธ์ ราคาเกินเนื้อตั้งแต่2-3,000บาทขึ้นไป)
วัวF ตัวสวยๆ ถูกไล่ราคาเกินเนื้อตั้งแต่ 5,000 บาทขึ้นไป แต่ยังไม่ได้ขาย เก็บไว้เลี้ยงเป็นเพื่อนคุณtonkhoon ไว้ตัดหญ้าในสวน
แนวโน้มเขา(แขกที่ค้าวัวมาหลายสิบปี)ว่า วัวจะหมดประเทศภายใน 3 ปี
ราคาวัวต่อจากนี้  น่าจะเป็นช่วงคนเลี้ยงฟาดหัวพ่อค้าวัวบ้างแล้ว 

3dd:
 ;D ;D ;D ;Dอีกสามปีจะเหลืออยู่ที่บ้านผมสามสิบตัวฮับ ::) ::)รวยๆๆๆๆแซวเล่นนะครับพี่สไตล์บ้านวัวไทยครับ ;D ;D

Nikorn:
ตอนนี้ที่ฟาร์มผมมีพ่อค้าวัวเข้ากือบทุกวัน อ้อนวอนขอซื้อ แต่ผมเล่นตัวไม่ขายท่าเดียว บางรายโทรเข้ามือถือขอซื้อตัวผู้อายุเกินปีให้ตัวละหมื่น แต่ผมไม่ขาย ขอเล่นตัวแก้แค้นนนนนนนนนนพ่อค้าวัวให้สมกับที่กดราคาคนเลี้ยงวัวมานานแล้ว ขอเอาคืนมั่ง ไม่ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป